MẠNH TAY XỬ LÝ VI PHẠM NỒNG ĐỘ CỒN
Việc điều khiển phương tiện khi đã sử dụng rượu, bia là một trong những nguyên nhân hàng đầu gây ra các vụ tai nạn giao thông nghiêm trọng, để lại những hậu quả nặng nề, thương tâm cho người tham gia giao thông, gia đình và xã hội. Công an thị xã đề nghị người dân cần nêu cao ý thức chấp hành pháp luật khi tham gia giao thông nhằm tạo chuyển biến tích cực, tiến tới hình thành thói quen, xây dựng văn hóa giao thông "đã uống rượu bia, không lái xe". Kịp thời thông báo đến Công an thị xã khi phát hiện các vụ việc liên quan đến ANTT và vi phạm an toàn giao thông (qua SĐT 0274.3564268; nhắn tin trực tiếp qua Zalo, Facebook "Công an thị xã Bến Cát") hoặc cơ quan Công an nơi gần nhất để kịp thời xử lý./.