Lãnh đạo Bến Cát thăm, tặng quà tân binh đang huấn luyện tại Vùng 4 Hải quân
Qua hơn 3 tháng huấn luyện tại quân trường, các chiến sĩ mới (CSM) của thành phố Bến Cát đã tiếp xúc với môi trường quân đội, được học kỹ thuật, chiến thuật, điều lệnh đội ngũ, học chính trị và các chuyên đề pháp luật theo chương trình giáo dục quy định; học 10 lời thề danh dự của Quân đội nhân dân Việt Nam, 12 điều kỷ luật, chức trách quân nhân, chức trách chiến sĩ; rèn luyện thể lực, học bắn súng tiểu liên AK... Trong học tập, huấn luyện, các CSM đã thực hiện tốt nề nếp, chính quy, chấp hành nghiêm kỷ luật, tích cực tham gia các hoạt động phong trào của đơn vị, 100% an tâm tư tưởng hoàn thành tốt nhiệm vụ và từng bước trưởng thành trong môi trường quân đội.
Dịp này, lãnh đạo thành phố đã thăm hỏi, động viên, tặng quà cho 50 CSM, và lãnh đạo Lữ đoàn 957, Vùng 4 Hải quân. Đây là hoạt động thường niên của thành phố Bến Cát, thể hiện sự quan tâm của lãnh đạo địa phương với công tác quân sự quốc phòng, đồng thời là nguồn động viên lớn đối với con em thành phố tình nguyện lên đường làm nghĩa vụ thiêng liêng bảo vệ Tổ quốc.
Trung Hiếu